BÀ HUYỀN ĐỖ ĐIỀU HÀNH PHIÊN THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ VỀ “CHIẾN LƯỢC PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG ESG” TẠI KAWAI STARTUP FAIR
Sau Covid-19, khủng hoảng kinh tế và biến đổi khí hậu đang là thách thức lớn nhất là nhân loại đang phải đối diện. Để ứng phó với hai thách thức trên, cộng đồng doanh nghiệp đã phát triển một bộ tiêu chuẩn mới là ESG (Environmental, Social, and Governance). ESG được coi là một cách tiếp cận toàn diện trong đầu tư và kinh doanh, nhằm đảm bảo các hoạt động kinh doanh có lợi cho tất cả các bên liên quan, không chỉ là chủ sở hữu và cổ đông của công ty, mà còn bao gồm cả môi trường, cộng đồng, nhân viên và khách hàng.
Ngày 11.06.2023 vừa qua, bà Huyền Đỗ - Nhà sáng lập & Giám đốc Trung tâm Bảo tồn Thiên nhiên Gaia đã điều hành phiên thảo luận cùng với 3 diễn giả đến từ PwC, Piktina và Home Credit Vietnam về “Chiến lược phát triển bền vững ESG” tại Kawai Startup Fair.
Với kinh nghiệm tư vấn và hỗ trợ triển khai hoạt động trồng rừng và trải nghiệm thiên nhiên cho nhiều doanh nghiệp hiện đang áp dụng ESG, bà Huyền Đỗ đã không chỉ tạo ra không khí thảo luận sôi nổi mà còn chia sẻ nhiều câu chuyện thực tế, góc nhìn đa chiều cho các start up cũng như các bạn trẻ tham gia chương trình.
Phát triển bền vững, hài hòa với thiên nhiên không chỉ là xu hướng mà là hướng đi tất yếu để chúng ta có được một nền kinh tế thịnh vượng và một cuộc sống hạnh phúc. Trong thời gian tới, Gaia hy vọng sẽ có thêm nhiều doanh nghiệp, đơn vị cùng tham gia góp rừng, hướng tới mục tiêu vì một Việt Nam xanh hơn, bền vững hơn!
Bài viết khác
+ ZARUBEZHNEFT VIỆT NAM TRỒNG 500 CÂY RỪNG TÀ KÓU GÓP PHẦN NGĂN CHẶN HIỆN TƯỢNG SA MẠC HÓA
+ TRỒNG CÂY CHO TRƯỜNG HỌC THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH THÊM XANH
+ DAIKIN VIETNAM CÙNG GAIA TRỒNG CÂY PHỦ XANH TRƯỜNG HỌC KỶ NIỆM 100 NĂM THÀNH LẬP
+ NGÂN HÀNG UOB VIỆT NAM TRỒNG RỪNG TÀ KÓU ỨNG PHÓ VỚI BIẾN ĐỔI KHÍ HẬU
+ SOCIOLLA, HOA HẬU H’HEN NIÊ CÙNG GAIA PHỦ XANH RỪNG TÀ KÓU