Ngày 28.06.2024, đội ngũ Zarubezhneft EP Vietnam đã cùng với Trung tâm Bảo tồn Thiên nhiên Gaia trồng 500 cây rừng Tà Kóu, góp phần phủ xanh đồi cát bay ven biển, ngăn chặn hiện tượng sa mạc hóa. Trải nghiệm trồng rừng trên đất cát đã mang lại cho đội ngũ nhân viên công ty không chỉ những kiến thức mới về kỹ thuật trồng rừng, biến đổi khí hậu mà còn là những cảm xúc tích cực, niềm tin, sự lạc quan về khả năng biến những điều dường như không thể thành có thể như trồng cây trên “sa mạc”.